shafi_banner

Labarai

Sannu, zo don tuntuɓar samfuranmu!

Amfani da polyacrylamide a cikin masana'antar takarda -- Riƙewa da taimakon magudanar ruwa

PAM

Abubuwan da aka gyara na polyacrylamide da aka yi amfani da su azaman riƙewa da taimakon magudanar ruwa a cikin takarda yawanci an gyara samfuran polyacrylamide, gami da polyacrylamide anionic (APAM), cationic polyacrylamide (CPAM) da amphoteric polyacrylamide (AmPAM), tare da dangin dangi na 2 miliyan ~ 4 miliyan .

Gabaɗaya, APAM yana samar da tsarin hadaddun tsari tare da sauran mahaɗan cationic don kunna tasirin taimako mai ƙarfi.Misali, hadawa da sulfate na aluminium na iya sanya APAM kusanci da zaruruwa, filaye masu kyau, filaye, da sauransu, ta yadda hakan ke inganta riko da filaye masu kyau da filaye.Yawan kulawa.

CPAM yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi amfani da su wajen yin takarda, kuma ana amfani da samfuran da ke da nauyin ƙwayar ƙwayar cuta da ƙarancin caji.Kudinsa ya saba wa na fiber, kuma ana iya amfani da shi kadai ko a hade tare da bentonite, anion, da dai sauransu, don haifar da yawowar takarda ta hanyar haɗin gwiwa a cikin kayan takarda, kuma yana iya ƙara yawan riƙewar takardar. filler takarda da haɓaka Ƙaddamar da farin ruwa a ƙarƙashin gidan yanar gizon yana raguwa.Lokacin da aka yi amfani da CPAM da bentonite da ba daidai ba don samar da tsarin kulawa mai mahimmanci da tsarin taimakon magudanar ruwa, girman flocs na kayan takarda da aka kafa ta hanyar ƙara CPAM yana da girma sosai, kuma bayan an juye shi da karfi mai ƙarfi bayan wucewa ta cikin famfo na ɓangaren litattafan almara. sauran na'urori, flocs ɗin sun kasu kashi kaɗan, kuma ƙarin cajin bentonite mara kyau a wannan lokacin zai sake haɗa ƙananan gutsuttsura da samar da flocs waɗanda suka yi ƙasa da flocs waɗanda CPAM suka kafa asali.Ta haka, an inganta ƙimar riƙe kayan takarda, kuma an inganta daidaito da magudanar ruwa na takarda.

Lokacin da aka yi amfani da AMPAM azaman taimakon riƙewa da magudanar ruwa, ƙungiyoyin anionic suna korar dattin anionic a cikin ɓangaren litattafan almara, kuma ƙungiyoyin cationic suna haɗuwa da zaruruwa da zaruruwa masu kyau.Don haka, adadin riƙon filaye masu kyau yana inganta sosai.


Lokacin aikawa: Maris-01-2023